ร้านนี้เพิ่งเปิดสดๆร้อนๆ ไม่น่าจะเกินสองอาทิตย์ … แปลงร่างมาจากร้านลาบเป็ดมื่อก่อน ได้แต่ขับผ่านหลายทีจนต้องนัดเพื่อนๆมากัน ..
ร้าน Surely เป็นสไตล์ Pub & Restaurant บรรยากาศร้านถือว่าใช้ได้ โต๊ะห่างๆกันดี ลมเย็นๆ แถมใกล้บ้านมากกกก
ร้านอยู่ริมคลองประปา ถ้ามาจากดอนเมืองไม่เกิน 20 นาที
อาหารราคากลางๆค่อนไปทางสูง แต่ร้านเพิ่งเปิดเลยลดค่าอาหาร 30% รสชาติอาหารถือว่าค่อนข้างอร่อยเลยทีเดียว
แต่ที่เห็นได้ชัดคือ ราคาเบียร์ค่อนข้างถูก Heineken Tower นึงไม่ถึง 400 บาท … เลยจัดไปหลายเลย (แต่เหมือนตอนเช็คบิลดันบอกว่ามีช้างมาด้วย – -“)
รวมๆถือว่าโอเค สำหรับร้านใหม่ พนักงานยังดูเก้ๆกังๆ ที่จอดรถก็ยังไม่ค่อยเรียบร้อย วงดนตรีใช้ได้ แล้วก็เหมือนจะมีห้องคาราโอเกะด้วย
… ลองดูรูปกัน …
![surely-restaurant-001](https://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2012/02/surely-restaurant-001-500x336.jpg)
![surely-restaurant-002](http://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2012/02/surely-restaurant-002-500x336.jpg)
![surely-restaurant-003](http://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2012/02/surely-restaurant-003-500x336.jpg)
![surely-restaurant-004](http://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2012/02/surely-restaurant-004-500x336.jpg)
ขอปิดท้ายด้วยรูปไฟจากข้างๆหลังคาของร้านดูไปดูมาก็เพลินดี
ปิดท้าายด้วยแผนที่
[mappress mapid=”13″]
March 17, 2012
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ…
April 19, 2013
รับสมัครพนัฟงานไหมคัฟ ตฟงานม่มีงานมำคัฟถ้าหกรับช่วยทิ้งเบอติดต่อให้ผมน่อยนะคัฟขอบคุนคัฟ