วันนี้ต้องออกไปหา Partner แถวๆสาธรตอนเย็นๆ เลยตัดสินใจเอารถจอดไว้ที่อาคารจอดรถลาดพร้าว แล้วนั่ง MRT มาลงเพชรบุรี (ที่ออกผิดประตูอีกตังหาก)
กะว่าเดินหาของกินตามทางไปออฟฟิต
เดินไปเดินมา ก็มาสะดุดกับร้าน Kuppadeli ตรงข้ามทางเข้ามศว. เดินเข้าไปไม่ได้คิดอะไรเลย เลยได้มื้อนี้มา
![Kuppadeli-004](https://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2014/02/Kuppadeli-004.jpg)
![Kuppadeli-001](http://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2014/02/Kuppadeli-001.jpg)
ตอนเลือกเมนูนี่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก จริงๆมี Scrambled eggs น่ากิน .. แต่อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง อยากได้อะไรที่ไม่รู้ว่าคืออะไร (ด้วยแนวคิดเดียวกัน ร้านที่ลองครั้งล่าสุดคือ Al majis)
เลยจัดนี่ไป Egg Benedict .. แค่ชื่อก็กินขาดแล้ว (อย่าถามว่าประกอบด้วยอะไรบ้าง)
![Kuppadeli-003](http://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2014/02/Kuppadeli-003.jpg)
![Kuppadeli-002](http://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2014/02/Kuppadeli-002.jpg)
สรุปว่าค่ามื้อเช้าแพงกว่าค่าน้ำมัน + ทางด่วนอีก … จบ !!