พอดีมีเจ้ามือเลี้ยง Omakase ร้าน mizu by sankyodai อยุที่ชั้น G ตึกชาญอิสระ ตรงถนนพระราม 4 ฝั่งตรงข้ามรพ.จุฬาฯ แปะไว้หน่อยว่ากินไรไปบ้าง …
![](https://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2021/03/IMG_2329-1000x750.jpg)
หลายๆเมนูมีส้มยูสุ .. ฝนกันสดๆตรงหน้า
หอยนางรมในซอสพอนสึ แชลมอน ญป. 😂 หมึกหึ่งห้อย
อูนิ ดีมาก ดีพอๆกับที่กินที่ญี่ปุ่น Tai Shirako
ข้างล่างนี้ให้เป็นจานที่ดีที่สุด โอโทโรอะไรซักอย่างด้ง จำไม่ได้ว่าดองมั๊ย เอาไปย่าง เสริฟกับไข่ดอง ข้าวแล้วมีไข่ปลาแซลมอน ละลายในปากมาก
![](https://blog.kaew.org/wp-content/uploads/2021/03/IMG_2397-1000x750.jpg)
จบ.